Chi trang cấp, tặng phẩm lưu niệm đại hội công đoàn cấp tỉnh

Ngày hỏi:19/11/2018

Chi trang cấp, tặng phẩm lưu niệm đại hội công đoàn cấp tỉnh là bao nhiêu? Trên là thắc mắc của bạn Nguyễn Văn Huy có mail là vanhuy***@gmail.com gửi về cho Ban biên tập mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức chi trang cấp, tặng phẩm lưu niệm đại hội công đoàn cấp tỉnh quy định tại Khoản 7 Điều 4 Quyết định 1993/QĐ-TLĐ năm 2016 về Quy định chế độ chi tổ chức Đại hội Công đoàn các cấp do Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam ban hành, cụ thể như sau:

      - Đại hội công đoàn cấp tỉnh và tương đương:

      + Đại biểu, khách mời, mức chi tối đa 1.000.000đ/người.

      + Ủy viên Ban Chấp hành, Ủy viên Ủy ban Kiểm tra đương nhiệm thôi tham gia Ban Chấp hành, Ủy ban Kiểm tra khóa mới, mức chi tối đa 1.500.000đ/người.

      + Phóng viên, báo, đài đưa tin Đại hội, mức chi tối đa 300.000đ/người.

      - Đại hội công đoàn cấp trên cơ sở:

      + Đại biểu, khách mời, mức chi tối đa 500.000đ/người.

      + Ủy viên Ban Chấp hành, Ủy viên Ủy ban Kiểm tra đương nhiệm thôi tham gia Ban Chấp hành, Ủy ban Kiểm tra khóa mới, mức chi tối đa 1.000.000đ/người.

      + Phóng viên báo, đài đưa tin đại hội, mức chi tối đa 200.000đ/người.

      Các nội dung chi quy định tại khoản 3, khoản 6, khoản 8, khoản 9, khoản 11, khoản 12, Điều 3 được thanh toán theo thực tế trong phạm vi dự toán được cấp có thẩm quyền phê duyệt.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn