Chủ tịch UBND tỉnh có thẩm quyền giải quyết tranh chấp lao động cá nhân không?

Ngày hỏi:30/06/2021

Co mình hỏi: Chủ tịch UBND tỉnh có thẩm quyền giải quyết tranh chấp lao động cá nhân không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 187 Bộ luật Lao động 2019 quy định về thẩm quyền giải quyết tranh chấp lao động cá nhân như sau:

      Cơ quan, tổ chức, cá nhân có thẩm quyền giải quyết tranh chấp lao động cá nhân bao gồm:

      1. Hòa giải viên lao động;

      2. Hội đồng trọng tài lao động;

      3. Tòa án nhân dân.

      Theo đó thì chủ tịch UBND tỉnh không có thẩm quyền giải quyết tranh chấp lao động cá nhân.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn