Chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia đã cấp bị hủy bỏ, thu hồi trong những trường hợp nào?

Ngày hỏi:22/10/2018

Ban biên tập hãy giúp tôi trả lời các câu hỏi sau đây: Chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia đã cấp bị hủy bỏ, thu hồi trong những trường hợp nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 1 Điều 10 Thông tư 38/2015/TT-BLĐTBXH quy định về chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia, cấp và quản lý việc cấp chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia do Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành thì chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia đã cấp bị hủy bỏ, thu hồi trong những trường hợp sau đây:

      - Gian lận nội dung kê khai trong hồ sơ đề nghị cấp, đổi, cấp lại chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia;

      - Giả mạo giấy tờ, văn bản có trong hồ sơ đề nghị cấp, đổi, cấp lại chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia.

      Trên đây là nội dung trả lời về những trường hợp chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia đã cấp bị hủy bỏ, thu hồi. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Thông tư 38/2015/TT-BLĐTBXH.

      Trận trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn