Có được hưởng đồng thời 2 phụ cấp vùng đặc biệt khó khăn?

Ngày hỏi:21/08/2012

Ông Hoàng Hải Bằng (email: hahieu30a@...) là cán bộ tăng cường về công tác tại xã Hà Hiệu, huyện Ba Bể, tỉnh Bắc Kạn và được hưởng chính sách theo Quyết định số 70/2009/QĐ-TTg ngày 27/4/2009 của Thủ tướng Chính phủ. Ông Bằng hỏi, trường hợp của ông có được hưởng thêm phụ cấp thu hút bằng 70% tiền lương tháng hiện hưởng theo quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội ngày 24/12/2010 của Chính phủ đặc biệt khó khăn không, nếu được thì tính như thế nào?

    Nội dung này được Bộ Nội vụ tư vấn như sau:

    • Căn cứ quy định tại Điều 3 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP, trường hợp đã hưởng trợ cấp thêm hàng tháng bằng 70% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) quy định tại Quyết định số 70/2009/QĐ-TTg thì không hưởng phụ cấp thu hút quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn