Cơ quan nào cấp giấy xác nhận thực hành KCB đa khoa cho bác sĩ y khoa?

Ngày hỏi:07/06/2021

Cho em hỏi, em có đi thực hành khám chữa bệnh đa khoa đối với bác sĩ y khoa. Vậy cơ quan nào sẽ cấp giấy xác nhận cho em?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 12 Thông tư 21/2020/TT-BYT quy định về trách nhiệm của cơ sở hướng dẫn thực hành như sau:

      1. Xây dựng nội dung hướng dẫn thực hành của cơ sở, xây dựng Kế hoạch hướng dẫn thực hành.

      2. Tổ chức hoạt động hướng dẫn thực hành theo nội dung hướng dẫn thực hành và Kế hoạch hướng dẫn thực hành của cơ sở.

      3. Cơ sở hướng dẫn thực hành cấp Giấy xác nhận quá trình thực hành cho người đã hoàn thành thời gian thực hành trên cơ sở nhận xét của người hướng dẫn thực hành quy định tại khoản 4 Điều 11 Thông tư này.

      ...

      Như vậy, căn cứ quy định trên thì cơ sở bạn đang được hướng dẫn thực hành sẽ cấp giấy xác nhận quá trình thực ành cho bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế độ hỗ trợ khám chữa bệnh
    Chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh
    Cơ sở khám chữa bệnh
    Đăng ký khám chữa bệnh BHYT
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn