Công ty không thông báo báo kết quả công việc người lao động đã làm thử việc thì bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:02/07/2020

Công ty không thông báo báo kết quả công việc người lao động đã làm thử việc thì bị phạt bao nhiêu tiền? Trích dẫn căn cứ mới nhất. Mong nhận được sự phản hồi của chuyên viên về vấn đề trên. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều 9 Nghị định 28/2020/NĐ-CP thì được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động có một trong các hành vi sau đây:

      ...

      b) Không thông báo kết quả công việc người lao động đã làm thử theo quy định của pháp luật.

      Do đó khi người sử dụng lao động có hành vi không thông báo kết quả công việc người lao động đã làm thử việc thì bị phạt 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

      Để biết thêm thông tin về vấn đề trên bạn có thể tham khảo tại Nghị định 28/2020/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn