Đang nghỉ không lương, bố chết, tính tiền lương thế nào?

Ngày hỏi:09/05/2017

Bạn N.H - Email: hr-hanh@xxx hỏi: Tôi xin nghỉ không lương từ ngày 1.3 đến 25.3.2017, nhưng đến ngày 10.3.2017 bố tôi mất. Tôi có được nghỉ 3 ngày phép tang không?

  • Điểm c Khoản 1 Điều 116 Bộ luật Lao động 2012 quy định, người lao động được nghỉ hưởng nguyên lương 3 ngày khi bố đẻ, mẹ đẻ, bố vợ, mẹ vợ hoặc bố chồng, mẹ chồng chết; vợ chết hoặc chồng chết; con chết.

    Do đó, bạn nên thông báo với công ty để thực hiện đúng pháp luật. 


Nguồn:

Báo Lao Động
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn