Điều kiện hưởng trợ thôi việc?

Ngày hỏi:03/10/2013
Điều kiện hưởng trợ thôi việc?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 48 của Luật lao động mới lại có thêm quy định khi người sử dụng lao động cho người lao động nghỉ việc trong trường hợp nêu trên thì người sử dụng lao động có trách nhiệm chi trả trợ cấp thôi việc cho người lao động đã làm việc từ đủ 12 tháng trở lên (nửa tháng lương cho mỗi năm làm việc)..


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn