Dinh dưỡng hạng III xét thăng hạng II phải công tác hạng III trên 10 năm?

Ngày hỏi:05/03/2021

Dinh dưỡng hạng III xét thăng hạng II phải có thời gian công tác hạng III trên 10 năm? Có đúng không? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm e Khoản 3 Điều 4 Thông tư liên tịch 28/2015/TTLT-BYT-BNV có quy định:

      Viên chức thăng hạng từ chức danh nghề nghiệp dinh dưỡng hạng III lên chức danh nghề nghiệp dinh dưỡng hạng II phải có thời gian giữ chức danh nghề nghiệp dinh dưỡng hạng III hoặc tương đương tối thiu là 09 năm, trong đó có thời gian gần nhất giữ chức danh nghề nghiệp dinh dưỡng hạng III tối thiểu là 02 năm.

      Theo như quy định này thì khi xét thăng hạng II, dinh dưỡng hạng III phải có thời gian giữ chức danh nghề nghiệp dinh dưỡng hạng III hoặc tương đương ít nhất là 09 năm. Khi đủ 9 năm giữ hạng III, thì có thể xét thăng hạng mà không phải là 10 năm như bạn đã hỏi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn