Được giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động?

Ngày hỏi:23/02/2017

Bạn L.T.N.T - Email: tagiaanXXX@gmail.com hỏi: Tôi là Y sĩ trung cấp làm hợp đồng thời vụ với trường học. Một người được làm việc cho trường?

    • Điều 21 Bộ luật lao động 2012 quy định

      Người lao động có thể giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, nhưng phải bảo đảm thực hiện đầy đủ các nội dung đã giao kết.

      Trong trường hợp giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, việc tham gia bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế của người lao động được thực hiện theo quy định của Chính phủ.

      Do đó, bạn có thể ký HĐLĐ với bao nhiêu trường là tùy thuộc khả năng đáp ứng yêu cầu theo HĐLĐ của bạn.


    Nguồn:

    Báo Lao Động
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn