Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động có thể gia hạn không?

Ngày hỏi:10/08/2021

Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động có thể gia hạn hay không? Nếu được thì được gia hạn tối đa mấy lần? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động có thể gia hạn không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 3 Điều 23 Nghị định 145/2020/NĐ-CP có quy định về giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động, theo đó:

      Thời hạn của giấy phép được quy định như sau:

      a) Thời hạn giấy phép tối đa là 60 tháng;

      b) Giấy phép được gia hạn nhiều lần, mỗi lần gia hạn tối đa là 60 tháng;

      ...

      Như vậy, theo quy định thì giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động được phép gia hạn, gia hạn được nhiều lần và không bị giới hạn số lần gia hạn, mỗi lần gia hạn tối đa là 60 tháng (bằng với thời hạn của giấy phép được cấp lần đầu).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn