Gộp thời gian nghỉ hàng năm

Ngày hỏi:18/11/2010
Do làm việc xa nhà nên tôi muốn gộp hai kỳ nghỉ hàng năm để nghỉ một lần được không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Bạn có thể gộp thời gian nghỉ hàng năm của hai năm để nghỉ một lần nếu thỏa thuận được với người sử dụng lao động.

      Khoản 3 Điều 111 Bộ luật lao động 2013 quy định: Người lao động có thể thoả thuận với người sử dụng lao động để nghỉ hằng năm thành nhiều lần hoặc nghỉ gộp tối đa 03 năm một lần.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn