Hành vi bị cấm đối với bên thuê lại lao động?

Ngày hỏi:01/10/2013
Hành vi bị cấm đối với bên thuê lại lao động?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Bên thuê lại lao động không được làm những việc sau:

      a) Thu phí đối với người lao động thuê lại;

      b) Cho người sử dụng lao động khác thuê lại người lao động đã thuê;

      c) Sử dụng người lao động thuê lại làm công việc không thuộc Danh mục công việc được thực hiện cho thuê lại tại Phụ lục V ban hành kèm theo Nghị định này hoặc sử dụng người lao động thuê lại vượt quá thời hạn cho thuê lại lao động theo quy định tại Điều 26 Nghị định này.

      (Khoản 1, Điều 4, Nghị định 55/2013/NĐ-CP)


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn