Học phí học nghề

Ngày hỏi:18/11/2010

Người sử dụng lao động tuyển người vào học nghề để làm việc cho mình có được thu học phí không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 1, Điều 61 Bộ luật Lao động 2012 quy định: người sử dụng lao động tuyển người vào học nghề, tập nghề để làm việc cho mình, thì không phải đăng ký hoạt động dạy nghề và không được thu học phí.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn