Hợp đồng Nghị định 68/CP

Ngày hỏi:14/08/2014

Năm 2000, tôi được Sở Giáo dục và Đào tạo ký hợp đồng làm việc không xác định thời hạn tại một trường THPT công lập, hưởng lương từ ngân sách nhà nước với mã ngạch 01.009 (nhân viên phục vụ). Từ năm 2000 đến nay, tôi luôn hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao, không vi phạm kỷ luật. Vậy xin cho tôi hỏi: hợp đồng làm việc của tôi có phải là hợp đồng NĐ68/CP không? Liệu tôi có bị chấm dứt hợp đồng không? Tôi xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Quảng Ninh tư vấn như sau:

    • Câu hỏi của anh (chị) chưa cung cấp đầy đủ thông tin để trả lời loại hợp đồng anh (chị) đang ký kết với nhà trường thuộc loại hợp đồng theo Nghị định 68/2000/NĐ-CP của Chính phủ hay không, anh (chị) có thể nghiên cứu Nghị định 68/2000/NĐ-CP ngày 17/11/2000 của Chính phủ, Thông tư số 15/2001/TT-BTCCBCP ngày 11/4/2001 của Ban Tổ chức Cán bộ Chính phủ và các văn bản liên quan đến cá nhân, đối chiếu để xác định.

      Trong trường hợp anh (chị) đang ký kết hợp đồng lao động theo Nghị định 68/2000/NĐ-CP thì việc chấm dứt hợp đồng hoặc bị đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động phải tuân theo các quy định hiện hành tại Điều 36, Điều 38 của Bộ Luật lao động số 10/2012/QH13 ngày 18/6/2012 của Quốc hội./.

      (Theo Công văn số 1321/SGD&ĐT-TCCB)


    Nguồn:

    CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH QUẢNG NINH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn