Khi nào công đoàn phải công khai kết luận nội dung tố cáo?

Ngày hỏi:26/05/2020

Về các quy định công đoàn tham gia giải quyết khiếu nại, tố cáo. Cho tôi hỏi khi nào công đoàn phải công khai kết luận nội dung tố cáo?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khi nào công đoàn phải công khai kết luận nội dung tố cáo?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 27 Quy định Về việc công đoàn giải quyết và tham gia giải quyết khiếu nại, tố cáo Ban hành kèm theo Quyết định 333/QĐ-TLĐ năm 2020 như sau:

      - Trong thời hạn 07 ngày làm việc kể từ ngày ra kết luận nội dung tố cáo, quyết định xử lý hành vi vi phạm bị tố cáo, người giải quyết tố cáo có trách nhiệm thực hiện việc công khai kết luận nội dung tố cáo, người có thẩm quyền xử lý kỷ luật, xử phạt vi phạm hành chính có trách nhiệm công khai quyết định xử lý hành vi vi phạm bị tố cáo.

      Như vậy, trong thời hạn 07 ngày làm việc kể từ ngày ra kết luận nội dung tố cáo thì phải công khai kết luận này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn