Khi nào doanh nghiệp được tổ chức làm thêm

Ngày hỏi:18/11/2010
Khi nào doanh nghiệp được tổ chức làm thêm?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Các trường hợp sau đây được tổ chức làm thêm bao gồm:

      - Sản xuất, gia công xuất khẩu sản phẩm là hàng dệt, may, da, giày, chế biến nông, lâm, thủy sản;

      - Sản xuất, cung cấp điện, viễn thông, lọc dầu; cấp, thoát nước;

      - Các trường hợp khác phải giải quyết công việc cấp bách, không thể trì hoãn.

      (Khoản 2, Điều 4 Nghị định 45/2013/NĐ – CP quy định chi tiết một số điều của bộ luật lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi và an toàn lao động, vệ sinh lao động)

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn