Kỳ hạn trả lương

Ngày hỏi:18/11/2010
Tôi là người lao động được hưởng lương tháng của công ty X. Công ty X trả lương cho tôi theo kỳ hạn nửa tháng một lần có đúng không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty X trả lương cho bạn như vậy là đúng bởi theo quy định tại Khoản 2 Điều 95 Bộ luật Lao động 2012 thì Người lao động hưởng lương tháng được trả lương tháng một lần hoặc nửa tháng một lần.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn