Làm trong công ty bao lâu khi nghỉ việc thi sẽ được trợ cấp thôi việc?

Ngày hỏi:04/04/2012
Xin Ban biên tập cho tôi biết, làm trong công ty bao lâu khi nghỉ việc thi sẽ được trợ cấp thôi việc?

    Nội dung này được Tòa án nhân dân tối cao tư vấn như sau:

    • Trợ cấp thôi việc được trả cho người lao động khi người sử dụng lao động chấm dứt hợp đồng lao động đối với người lao động đã làm việc thường xuyên trong doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức từ một năm trở lên, người sử dụng lao động có trách nhiệm trợ cấp thôi việc, cứ mỗi năm làm việc là nửa tháng lương, cộng với phụ cấp lương, nếu có (Theo Điều 42 Bộ luật lao động).


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử TANDTC
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Trợ cấp thôi việc
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn