Làm việc tại các Hội có được hưởng chính sách ưu đãi?

Ngày hỏi:30/03/2017

Ông Trịnh Xuân Trường nguyên là Phó Trưởng phòng Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện An Lão, tỉnh Bình Định. Ngày 1/5/2014, ông được điều động làm Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện An Lão, đóng trên địa bàn thôn 2, thị trấn An Lão. Ngày 29/2/2016, thôn 2 có trong danh sách thôn đặc biệt khó khăn kèm theo Quyết định số 75/QĐ-UBDT của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban dân tộc phê duyệt danh sách thôn đặc biệt khó khăn vào diện đầu tư của Chương trình 135 năm 2016. Ông Trường đề nghị cơ quan chức năng giải đáp, trường hợp ông có thuộc đối tượng hưởng phụ cấp thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP không?

    Nội dung này được Sở Nội vụ tỉnh Bình Định tư vấn như sau:

    • Theo Công văn 3635/BNV-TL ngày 1/8/2016 của Bộ Nội vụ, tại Điều 2 Thông tư liên tịch số 08/2011/TTLT-BNV-BTC ngày 31/8/2011 của Bộ Nội vụ và Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn không quy định áp dụng chính sách tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP đối với người làm viêc tại hội.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chính sách ưu đãi
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn