Lao động chưa thành niên một năm được nghỉ bao nhiêu ngày phép?

Ngày hỏi:03/01/2020

Chào Luật sư, mình muốn hỏi một chút vấn đề về ngày nghỉ phép cho con mình, lao động chưa thành niên. Vậy, từ ngày 1/1/2021 ngày luật mới có hiệu lực thì lao động chưa thành niên được nghỉ bao nhiêu ngày?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 113 Bộ luật Lao động 2019 (Có hiệu lực từ 1/1/2021) quy định:

      Người lao động làm việc đủ 12 tháng cho một người sử dụng lao động thì được nghỉ hằng năm, hưởng nguyên lương theo hợp đồng lao động như sau:

      14 ngày làm việc đối với người lao động chưa thành niên, lao động là người khuyết tật, người làm nghề, công việc nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn