Mức lương chuyên gia làm căn cứ lập dự toán gói thầu

Ngày hỏi:11/04/2017

Bà Nguyễn Thị Thủy (tỉnh Ninh Bình) hỏi: Đối với gói thầu kiểm toán, có thể căn cứ Thông tư số 02/2015/TT-BLĐTBXH về mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong nước làm cơ sở dự toán gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn áp dụng hình thức hợp đồng theo thời gian sử dụng vốn Nhà nước để hiệu chỉnh sai lệch gói thầu không?

    Nội dung này được Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội tư vấn như sau:

    • Mức lương chuyên gia làm căn cứ lập dự toán gói thầu
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 1 Thông tư 02/2015/TT-BLĐTBXH ngày 12/1/2015 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội thì mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong nước làm cơ sở lập, thẩm định, phê duyệt dự toán gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn áp dụng hình thức hợp đồng theo thời gian đối với gói thầu sử dụng vốn Nhà nước hoặc vốn của doanh nghiệp Nhà nước thuộc phạm vi điều chỉnh của Nghị định 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn