Mức phụ cấp của nhân viên trạm y tế xã khi lấy mẫu xét nghiệm khu cách ly của trạm y tế xã

Ngày hỏi:10/08/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật thì trường hợp nhân viên y tế xã khi thực hiện lấy mẫu xét nghiệm tại khu cách ly tập trung tại trạm y tế xã thì sẽ được hưởng mức phụ cấp bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 2 Nghị quyết 16/NQ-CP năm 2021, có quy định về chế độ phụ cấp chống dịch mức 300.000 đồng/người/ngày được áp dụng đối với:

      - Người đi giám sát, điều tra, xác minh dịch.

      - Người trực tiếp khám, chẩn đoán, điều trị người mắc COVID-19, nghi mắc COVID-19 tại khu vực cách ly của cơ sở khám bệnh, chữa bệnh.

      - Người làm công việc lấy mẫu, gộp mẫu, phân tách mẫu, người trực tiếp làm xét nghiệm SASR-CoV-2 tại cơ sở y tế.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì người làm công việc lấy mẫu xét nghiệm tại trạm y tế xã sẽ được hưởng mức phụ cấp 300.000 đồng/ngày.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chống dịch COVID-19
    Covid- 19
    Covid-19
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT