Mức phụ cấp của Phó Chủ tịch Hội cựu chiến binh từ ngày 01/7/2019

Ngày hỏi:24/12/2018

Tôi có thắc mắc liên quan đến lương, phụ cấp của cán bộ. Ban biên tập cho tôi hỏi mức phụ cấp của Phó Chủ tịch Hội cựu chiến binh từ ngày 01/7/2019 là bao nhiêu? Chân thành cảm ơn Ban biên tập rất nhiều 

Trung Khánh (0907***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 8 Điều 4 Nghị quyết 70/2018/QH14 thì mức lương cơ sở mới từ ngày 01/7/2019 là 1,49 triệu đồng.

      Và theo Bảng 5 (Số thứ tự 3) Quyết định 128/QĐ-TW năm 2004 về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức cơ quan Đảng, Mặt trận và các đoàn thể do Trưởng Ban Chỉ đạo Tiền lương Nhà nước ban hành thì hệ số để tính phụ cấp của Phó Chủ tịch Hội cựu chiến binh được quy định như sau:

      - Đô thị loại đặc biệt Thành phố Hà Nội, Thành phố Hồ Chí Minh: 0,80 => Phụ cấp sẽ là: 1.192.000 đồng.

      - Đô thị loại I, các tỉnh, TP trực thuộc Trung ương còn lại: 0,70 => Phụ cấp sẽ là: 1.043.000 đồng.

      - Thành phố thuộc tỉnh là đô thị loại I: 0,30 => Phụ cấp sẽ là: 447.000 đồng. (Mục này được bổ sung bởi Điểm b (Số thứ tự 3) Khoản 4 Điều 1 Quyết định 275-QĐ/TW năm 2009)

      - Thành phố thuộc tỉnh là đô thị loại II: 0,30 => Phụ cấp sẽ là: 447.000 đồng.

      - TP thuộc tỉnh là đô thị loại III, quận thuộc Hà Nội, quận thuộc TP. Hồ Chí Minh: 0,25 => Phụ cấp sẽ là: 372.500 đồng.

      - Huyện, thị xã và các quận còn lại: 0,20 => Phụ cấp sẽ là: 298.000 đồng.

      Trên đây là nội dung quy định về mức phụ cấp của Phó Chủ tịch Hội cựu chiến binh từ ngày 01/7/2019. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 128/QĐ-TW năm 2004.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn