Mức phụ cấp trách nhiệm của cán bộ, viên chức y tế chuyên trách đỡ đẻ ở trung tâm y tế từ ngày 1/7/2019 là bao nhiêu?

Ngày hỏi:27/08/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì mức phụ cấp trách nhiệm của cán bộ, viên chức y tế chuyên trách đỡ đẻ ở trung tâm y tế từ ngày 1/7/2019 là bao nhiêu?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 3 Nghị định 38/2019/NĐ-CP quy định về mức lương cơ sở đối với cán bộ công chức, viên chức và lực lượng vũ trang.

      Thì mức lương cơ sở từ ngày 01 tháng 7 năm 2019, mức lương cơ sở là 1.490.000 đồng/tháng.

      Mức phụ cấp trách nhiệm của cán bộ, viên chức y tế chuyên trách đỡ đẻ ở trung tâm y tế từ ngày 01/7/2019 được quy định tại Tiết d Điểm 2 Mục II Thông tư 05/2005/TT-BNV hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp trách nhiệm công việc đối với cán bộ, công chức, viên chức do Bộ Nội vụ ban hành, theo đó:

      Cán bộ, viên chức y tế chuyên trách đỡ đẻ ở trung tâm y tế được hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc mức 4, hệ số 0,1.

      Như vậy, mức phụ cấp trách nhiệm của cán bộ, viên chức y tế chuyên trách đỡ đẻ ở trung tâm y tế từ ngày 01/7/2019 là 149.000 đồng.

      Trên đây là tư vấn về mức phụ cấp trách nhiệm của cán bộ, viên chức y tế chuyên trách đỡ đẻ ở trung tâm y tế từ ngày 01/7/2019.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Trung tâm y tế dự phòng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn