Mức tiền lương ngừng việc

Ngày hỏi:18/11/2010
Tôi phải ngừng việc do phải di chuyển địa điểm công ty khỏi vùng thiên tai theo yêu cầu của UBND cấp tỉnh - nơi trụ sở công ty làm việc, Vậy tôi được hưởng mức tiền lương ngừng việc như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 3 Điều 98 Bộ luật Lao động 2012 quy định: Trong trường hợp phải ngừng việc vì sự cố về điện, nước mà không do lỗi của người sử dụng lao động, người lao động hoặc vì các nguyên nhân khách quan khác như thiên tai, hoả hoạn, dịch bệnh nguy hiểm, địch hoạ, di dời địa điểm hoạt động theo yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền hoặc vì lý do kinh tế, thì tiền lương ngừng việc do hai bên thoả thuận nhưng không được thấp hơn mức lương tối thiểu vùng do Chính phủ quy định.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn