Nghỉ trong giờ làm việc với lao động nữ đến chu kì kinh nguyệt

Ngày hỏi:18/11/2010
Lao động nữ vào chu kì kinh nguyệt được nghỉ bao lâu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại khoản 2, Điều 3, Nghị định 45/2013/NĐ – CP quy định chi tiết một số điều của bộ luật lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi và an toàn lao động, vệ sinh lao động thì đối với phụ nữ trong thời gian hành kinh thì mỗi ngày được nghỉ 30 phút và vẫn hưởng lương.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn