Người lao động được vay tối đa bao nhiêu tiền từ Quỹ quốc gia về việc làm?

Ngày hỏi:18/02/2019

Ban biên tập hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Người lao động được vay tối đa bao nhiêu tiền từ Quỹ quốc gia về việc làm? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Pháp luật hiện hành của nước ta có quy định về việc sử dụng Quỹ quốc gia về việc làm như sau:

      + Cho vay ưu đãi đối với doanh nghiệp nhỏ và vừa, hợp tác xã, tổ hợp tác, hộ kinh doanh và người lao động để tạo việc làm, duy trì và mở rộng việc làm;

      + Cho vay ưu đãi đối với người lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng.

      Theo đó, tại Khoản 2 Điều 24 Nghị định 61/2015/NĐ-CP Quy định về chính sách hỗ trợ tạo việc làm và Quỹ quốc gia về việc làm có quy định về mức vay vốn tối đa từ Quỹ quốc gia về việc làm đối với người lao động như sau:

      Đối với người lao động, mức vay tối đa là 50 triệu đồng.

      Trên đây là nội dung giải đáp về mức vay vốn tối đa từ Quỹ quốc gia về việc làm đối với người lao động.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn