Nhiệm kỳ của ủy ban kiểm tra công đoàn là bao lâu?

Ngày hỏi:10/04/2021

Nhiệm kỳ của ủy ban kiểm tra công đoàn là bao lâu theo quy định hiện hành?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhiệm kỳ của ủy ban kiểm tra công đoàn là bao lâu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 6 Điều 29 Điều lệ Công đoàn Việt Nam khóa XII ban hành kèm theo Quyết định 174/QĐ-TLĐ năm 2020 thì:

      Nhiệm kỳ của ủy ban kiểm tra công đoàn theo nhiệm kỳ của ban chấp hành công đoàn cùng cấp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn