Phụ cấp chức vụ có được cộng chung và hệ số lương để tính mức lương hưu

Phụ cấp chức vụ có được cộng chung và Hệ số lương để tính mức lương hưu hay không? Mức lương hưu được hưởng bằng bao nhiêu phần trăm so vời lương chính?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Ninh Bình tư vấn như sau:

    • Phụ cấp chức vụ được cộng chung với hệ số lương để tính mức lương hưu.

      Mức lương hưu hàng tháng tại Điều 56 của Luật Bảo hiểm xã hội :

      Từ ngày Luật có hiệu lực thi hành cho đến trước ngày 01 tháng 01 năm 2018, mức lương hưu hàng tháng của người lao động đủ điều kiện quy định được tính bằng 45% mức bằng quân tiền lương đóng bảo hiểm xã hội tương ứng với 15 năm đóng BHXH, sau đó cứ thêm mỗi năm tính tính thêm 2% đối với nam và 3% đối với nữ; mức tối đa bằng 75%.


    Nguồn:

    Bảo Hiểm Xã Hội Tỉnh Ninh Thuận
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    Phụ cấp chức vụ được tính trong lương hưu như thế nào ?
    Son Nguyen Ngoc (8 tháng trước) Thích 0 | Trả lời
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn