Quy định về lệ phí đổi Giấy phép đưa người lao động đi làm việc ở nước ngoài

Luật người lao động Việt nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng quy định doanh nghiệp được đổi Giấy phép phải nộp lệ phí như thế nào?

    Nội dung này được Bộ Lao Động - Thương Binh Và Xã Hội tư vấn như sau:


    • Khoản 6 Điều 11 của Luật người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng quy định doanh nghiệp được đổi Giấy phép phải nộp lệ phí bằng năm mươi phần trăm mức lệ phí cấp Giấy phép quy định tại khoản 4 Điều 10 của Luật người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Bộ LĐ-TBXH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn