Quyền của tổ chức hoạt động kiểm định kỹ thuật an toàn lao động

Ngày hỏi:31/12/2018

Tìm hiểu quy định của pháp luật về hoạt động kiểm định an toàn lao động. Nhưng có thắc mắc sau mong sớm nhận phản hồi từ Ban biên tập cụ thể: Quyền của tổ chức hoạt động kiểm định kỹ thuật an toàn lao động được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền của tổ chức hoạt động kiểm định kỹ thuật an toàn lao động được quy định tại Khoản 2 Điều 32 Luật an toàn vệ sinh lao động 2015, cụ thể như sau:

      - Thực hiện hoạt động kiểm định theo hợp đồng cung cấp dịch vụ kiểm định;

      - Từ chối cung ứng dịch vụ kiểm định khi không bảo đảm điều kiện an toàn khi thực hiện hoạt động kiểm định máy, thiết bị, vật tư;

      - Kiến nghị, khiếu nại, tố cáo hành vi cản trở hoạt động kiểm định;

      - Yêu cầu tổ chức, cá nhân có đối tượng đề nghị được kiểm định cung cấp các tài liệu, thông tin phục vụ hoạt động kiểm định.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn