Số điện thoại của hòa giải viên lao động có được công khai không?

Ngày hỏi:02/04/2021

Dạ ban biên tập cho em hỏi là số điện thoại của hòa giải viên lao động có được công khai hay không ạ? Nếu có thì có thể xem ở đâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 93 Nghị định 145/2020/NĐ-CP có quy định như sau:

      Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội công khai, cập nhật, đăng tải danh sách họ tên, địa bàn phân công hoạt động, số điện thoại, địa chỉ liên hệ của hòa giải viên lao động được bổ nhiệm, bổ nhiệm lại trên cổng thông tin điện tử của cơ quan, đơn vị và thông báo trên các phương tiện thông tin đại chúng tại địa phương để người lao động, người sử dụng lao động biết và liên hệ.

      Theo quy định trên thì những thông tin của hòa giải viên lao động được công khai bao gồm:

      - Họ tên;

      - Địa bàn phân công hoạt động;

      - Số điện thoại;

      - Địa chỉ liên hệ.

      => Như vậy, số điện thoại của hòa giải viên lao động cũng sẽ được công khai.

      Cá nhân, cơ quan, tổ chức có nhu cầu liên hệ thì có thể xem những thông tin trên ở cổng thông tin điện tử của cơ quan, đơn vị (Sở, Phòng Lao động - Thương binh và xã hội) và trên các phương tiện thông tin đại chúng tại địa phương.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn