Số giờ làm thêm trong ngày lễ tết

Ngày hỏi:18/11/2010

Số giờ làm thêm trong ngày lễ tết là bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Số giờ làm thêm trong ngày lễ tết
      (ảnh minh họa)
    • Pháp luật lao động quy định vào dịp lễ tết người sử dụng lao động có thể thỏa thuận với người lao động để làm thêm. Tuy nhiên phải tuân theo số giờ làm thêm theo quy định, theo đó: Không quá 12 giờ trong 01 ngày khi làm thêm vào ngày nghỉ lễ, tết và ngày nghỉ hằng tuần. (Khoản 1, Điều 4 Nghị định 45/2013/NĐ – CP quy định chi tiết một số điều của bộ luật lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi và an toàn lao động, vệ sinh lao động)


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn