Thời gian không được tính hưởng các chế độ phụ cấp, trợ cấp khi làm việc ở vùng đặc biệt khó khăn

Ngày hỏi:16/10/2019

Thời gian không được tính hưởng các chế độ phụ cấp, trợ cấp khi làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ ngày 1/12/2019 được quy định như thế nào? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 13 Nghị định 76/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/12/2019) thì:

      Thời gian không được tính hưởng các chế độ phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định này, gồm:

      a) Thời gian đi công tác, làm việc, học tập không ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 01 tháng trở lên;

      b) Thời gian nghỉ việc không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

      c) Thời gian nghỉ việc hưởng trợ cấp bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

      d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác, thời gian bị tạm giữ, tạm giam.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Điều kiện đặc biệt khó khăn
    Thôn đặc biệt khó khăn
    Vùng đặc biệt khó khăn
    Xã đặc biệt khó khăn
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn