Thời giờ làm việc của NLĐ trong hầm lò quy định thế nào?

Ngày hỏi:24/09/2021

Xin được hỏi, đối với thời giờ làm việc của người lao động trong hầm lò quy định như thế nào? Mong được hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 4 Thông tư 04/2021/TT-BCT có quy định về thời giờ làm việc của NLĐ trong hầm lò như sau:

      1. Ca làm việc của người lao động trong hầm lò không quá 9,5 giờ trong 01 ngày.

      2. Thời giờ làm việc của người lao động tại vị trí sản xuất trong hầm lò không quá 07 giờ trong 01 ngày và không quá 42 giờ trong 01 tuần.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn