Thời hạn giấy phép cho thuê lại lao động?

Ngày hỏi:01/10/2013
Thời hạn giấy phép cho thuê lại lao động?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • 1. Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động có thời hạn tối đa không quá 36 tháng.

      2. Trường hợp gia hạn Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động thì thời hạn không quá 24 tháng; số lần gia hạn không quá 02 lần.

      Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động được cấp lại có thời hạn không quá thời hạn của Giấp phép đã được cấp trước đó.

      (Điều 12,Nghị định 55/2013/NĐ – CP)


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn