Thời hạn thỏa ước lao động tập thể doanh nghiệp

Ngày hỏi:18/11/2010
Thỏa ước lao động tập thể doanh nghiệp có thời hạn bao lâu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 85 Bộ luật Lao động 2012 quy định: Thoả ước lao động tập thể doanh nghiệp có thời hạn từ 01 năm đến 03 năm. Đối với doanh nghiệp lần đầu tiên ký kết thoả ước lao động tập thể, thì có thể ký kết với thời hạn dưới 01 năm.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn