Thu hồi giấy phép cho thuê lại lao động trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:01/10/2013
Thu hồi giấy phép cho thuê lại lao động trong trường hợp nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • 1. Doanh nghiệp cho thuê bị thu hồi Giấy phép cho thuê lại lao động trong các trường hợp sau đây:

      a) Không thực hiện nghĩa vụ của doanh nghiệp theo quy định của pháp luật và Nghị định này;

      b) Khai báo sai sự thật về các điều kiện theo quy định tại Điều 5 Nghị định này hoặc giả mạo văn bản theo quy định tại Điều 11 Nghị định này; sửa chữa nội dung Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động;

      c) Vi phạm một trong các quy định tại Khoản 1 Điều 4 Nghị định này;

      d) Bị xử phạt hành chính do vi phạm pháp luật lao động 03 lần trong 12 tháng;

      đ) Không thực hiện việc bổ sung tiền ký quỹ sau thời hạn được quy định tại Điều 18 Nghị định này;

      e) Chấm dứt hoạt động;

      g) Không hoạt động sau 06 tháng, kể từ ngày được cấp Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động;

      h) Bị thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

      (Điều 14, Nghị định 55/2013/NĐ – CP)


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn