Thực hiện công việc theo hợp đồng lao động theo quy định mới từ năm 2021

Ngày hỏi:19/12/2019

Thực hiện công việc theo hợp đồng lao động theo Bộ luật Lao động 2019 được quy định thế nào? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 28 Bộ luật Lao động 2019 (Có hiệu lực 1/1/2021) quy định:

      Thực hiện công việc theo hợp đồng lao động:

      Công việc theo hợp đồng lao động phải do người lao động đã giao kết hợp đồng thực hiện. Địa điểm làm việc được thực hiện theo hợp đồng lao động, trừ trường hợp hai bên có thỏa thuận khác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn