Thường trực tiểu ban trong đại hội đảng bộ cấp huyện được chi bồi dưỡng bao nhiêu?

Ngày hỏi:18/09/2019

Tôi là thường trực tiểu ban trong kỳ đại hội đảng bộ cấp huyện vừa qua, và tôi được chi bồi dưỡng là 350.000 đồng/tháng. Cho hỏi mức trên có đúng với quy định về chi bồi dưỡng đại hội đảng bộ cấp huyện không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm 1.2 Khoản 1 Điều 4 Quy định 39/QĐ-VPTW năm 2014 quy định chi bồi dưỡng viên các tiểu ban, tổ giúp việc các tiểu ban phục vụ đại hội đảng bộ quận, huyện, thành, thị trực thuộc tỉnh, thành phố như sau:

      - Trưởng tiểu ban: 600.000 đồng/người/tháng.

      - Thường trực tiểu ban: 400.000 đồng/người/tháng.

      - Thành viên tiểu ban, tổ trưởng tổ giúp việc: 300.000 đồng/người/tháng.

      - Thành viên tổ giúp việc: 200.000 đồng/người/tháng.

      Đối với đại hội đảng bộ tương đương cấp quận, huyện, thành viên các tiểu ban, tổ giúp việc được hưởng chế độ bồi dưỡng tối đa bằng 60% mức bồi dưỡng theo quy định trên.

      => Theo thông tin bạn cung cấp thì bạn là thường trực tiểu ban trong kỳ đại hội đảng bộ vừa qua và bạn nhận được 350.000 đồng/tháng. Như vậy, căn cứ quy định trên thì mức chi bồi dưỡng mà bạn đã nhận được là thấp hơn so với quy định.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn