Tiêu chuẩn chuyên môn nghiệp vụ của nhân viên giáo vụ

Ngày hỏi:17/05/2019

Chào anh chị! Tôi sẽ trở thành nhân viên giáo vụ tại trường phổ thông dân tộc nội trú vào ngày 01/07 tới đây. Tôi nghe nói có Thông tư mới quy định về chuyên môn, nghiệp vụ của nghề này. Xin anh chị tư vấn giúp tôi đó là những tiêu chuẩn gì được không ạ? Cảm ơn anh chị rất nhiều!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn chuyên môn nghiệp vụ của nhân viên giáo vụ
      (ảnh minh họa)
    • Nhân viên giáo vụ tại trường phôt thông dân tộc nội trú thì phải đáp ứng các tiêu chuẩn về nghiệp vụ, chuyên môn được quy định tại Khoản 4 Điều 2 Thông tư 07/2019/TT-BGDĐT quy định về mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và xếp lương nhân viên giáo vụ trong trường phổ thông dân tộc nội trú; trường trung học phổ thông chuyên; trường dự bị đại học và trường dành cho người khuyết tật công lập, có hiệu lực từ ngày 17/06/2019, cụ thể như sau:

      - Nắm vững chủ trương, đường lối, chính sách, pháp luật của Đảng, Nhà nước, quy định và yêu cầu của ngành, địa phương về giáo dục cấp học đang công tác;

      - Thực hiện có hiệu quả kế hoạch, chương trình giáo dục của nhà trường;

      - Có năng lực quản lý hồ sơ của nhà trường liên quan đến học sinh;

      - Có kỹ năng theo dõi, quản lý và hỗ trợ học sinh;

      - Có kỹ năng phối hợp tổ chức thi, kiểm tra của nhà trường;

      - Có kỹ năng ứng dụng công nghệ thông tin trong công việc;

      - Có kỹ năng giao tiếp với giáo viên, học sinh và cha mẹ học sinh trong thực thi nhiệm vụ.

      Trên đây là ý kiến tư vấn của chúng tôi về vấn đề bạn đang thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn