Tổ chức du lịch cho CBCNV, kinh phí lấy từ đâu?

Ngày hỏi:13/01/2017

Bạn đọc có địa chỉ email: bichloan2506@xxx hỏi: Cty tôi có tổ chức đi du lịch cho toàn thể CBCNV, thì có được sử dụng Quỹ công đoàn để chi (không giới hạn 10%) có được không? Vì đi du lịch cũng là quyền lợi của công nhân.

  • Theo Điều 5 Quyết định 272/QĐ-TLĐ ngày 7.3.2014 của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam về thu chi tài chính công đoàn thì nguồn tài chính công đoàn được sử dụng chi cho hỗ trợ du lịch nhưng không quá 10% .


Nguồn:

Báo Lao Động
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn