Trình độ cao đẳng có thể huấn luyện an toàn hóa chất không?

Ngày hỏi:04/03/2021

Cho hỏi một người có trình độ cao đẳng về hóa chất thì có được làm người huấn luyện an toàn hóa chất không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 5 Điều 33 Nghị định 113/2017/NĐ-CP có quy định:

      Người huấn luyện an toàn hóa chất phải có trình độ đại học trở lên về chuyên ngành hóa chất và có ít nhất 05 năm kinh nghiệm làm việc về an toàn hóa chất.

      Như vậy, người huấn luyện an toàn hóa chất yêu cầu tối thiếu là phải có trình độ đại học trở lên về chuyên ngành hóa chất. Trường hợp chỉ có bằng cao đẳng thì không được làm người huấn luyện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn