Trong trường hợp thỏa ước lao động tập thể không ghi ngày có hiệu lực thì ngày có hiệu lực của thỏa ước lao động tập thể là ngày nào?

Ngày hỏi:23/03/2016
Trong trường hợp thỏa ước lao động tập thể không ghi ngày có hiệu lực thì ngày có hiệu lực của thỏa ước lao động tập thể là ngày nào?

    Nội dung này được Công đoàn xây dựng Việt Nam tư vấn như sau:

    • Trả lời: Theo quy định tại Điều 76 BLLĐ năm 2012, ngày có hiệu lực của thoả ước lao động tập thể được ghi trong thoả ước. Trường hợp thoả ước lao động tập thể không ghi ngày có hiệu lực thì có hiệu lực kể từ ngày các bên ký kết.


    Nguồn:

    Công đoàn Xây dựng Việt Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thỏa ước lao động tập thể
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn