Từ 01/7/2019 Chiến sĩ Binh nhất được nhận phụ cấp hằng tháng bao nhiêu?

Ngày hỏi:22/11/2019

Chào ban biên tập, em nhập ngũ được 06 tháng thì được lên cấp hàm Binh nhất, cho em hỏi khi em lên cấp Binh nhất thì em sẽ nhận phụ cấp hằng tháng bao nhiêu ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Nghị định 204/2004/NĐ-CP thì Binh nhất có hệ số phụ cấp là 0,45

      Theo Khoản 2 Điều 3 Nghị định 38/2019/NĐ-CP thì Từ ngày 01 tháng 7 năm 2019, mức lương cơ sở là 1.490.000 đồng/tháng.

      Như vậy, chiến sĩ mang cấp bậc hàm Binh nhất sẽ nhận trợ cấp hằng tháng là: 670.500 đồng/tháng

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn