Từ tháng 9/2019, mức trợ cấp hàng năm đối với quân nhân xuất ngũ tăng bao nhiêu?

Ngày hỏi:03/08/2019

Tôi là Đại tá đã xuất ngũ và đang hưởng chế độ trợ cấp hàng tháng theo quy định tại Quyết định số 142/2008/QĐ-TTg năm 2008. Ban biên tập cho tôi hỏi bắt đầu tháng 9/2019 mức trợ cấp hàng tháng của tôi tăng lên bao nhiêu phần trăm?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 3 Thông tư 106/2019/TT/BQP (Có hiệu ngày 08/09/2019) điều chỉnh mức trợ cấp đối với quân nhân xuất ngủ đang hưởng trợ cấp hàng tháng theo Quyết định số 142/2008/QĐ-TTg năm 2008, cụ thể như sau:

      Điều chỉnh tăng thêm 7,19% trên mức trợ cấp hàng tháng của tháng 6 năm 2019 đối với đối tượng hướng dẫn tại khoản 1 và khoản 2 Điều 2 Thông tư này, theo công thức sau:

      Mức trợ cấp hàng tháng được hưởng từ ngày 01/7/2019

      =

      Mức trợ cấp hàng tháng được hưởng tại thời điểm tháng 6/2019

      x

      1,0719


      Như vậy, từ ngày 08/09/2019 thì mức trợ cấp bạn được hưởng sẽ được tăng lên 7,19%.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT