Viên chức dân số được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề thế nào?

Ngày hỏi:31/01/2020

Tôi là viên chức dân số mã số V08.10.29, tôi nghe nói với công việc của tôi sẽ được hưởng ưu đãi nghề, cho hỏi mức ưu đãi nghề đối với công việc của tôi là bao nhiêu? Căn cứ văn bản nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 5 Điều 3 Nghị định 56/2011/NĐ-CP quy định mức phụ cấp 30% áp dụng đối với công chức, viên chức sau đây:

      - Công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm chuyên môn y tế để thực hiện các công việc: truyền thông giáo dục sức khỏe; dân số - kế hoạch hóa gia đình;

      - Công chức, viên chức quản lý, phục vụ không trực tiếp làm chuyên môn y tế tại các cơ sở, viện, bệnh viện chuyên khoa, các trung tâm: HIV/AIDS, phong, lao, tâm thần, giải phẫu bệnh lý, pháp y.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên và thông tin bạn cung cấp thì với chức danh viên chức dân số bạn sẽ được phụ cấp ưu đãi nghề bằng 30% trên mức lương ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

      Trên đây là nội dung hỗ trợ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hưởng phụ cấp ưu đãi nghề
    Phụ cấp ưu đãi nghề
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn