Viên chức đi biệt phái hưởng lương ở đâu?

Ngày hỏi:19/08/2019

Tôi làm viên chức tại 01 trường cấp 2 ở Nghệ An, vừa có quyết định cử đi biệt phái. Nhưng tôi thắc mắc rằng khi tôi được cử đi biệt phái ai sẽ chi trả lương và các phụ cấp khác cho tôi?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Viên chức đi biệt phái hưởng lương ở đâu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 4 Điều 36 Luật viên chức 2010 quy định trách nhiệm chi trả lương và các quyền lợi khác cho viên chức, cụ thể như sau:

      "Trong thời gian biệt phái, đơn vị sự nghiệp công lập cử viên chức biệt phái có trách nhiệm bảo đảm tiền lương và các quyền lợi khác của viên chức."

      Như vậy, trường cấp 2 bạn đang công tác cũng là đơn vị cử bạn đi biệt phái có trách nhiệm chi trả tiền lương và các trợ cấp khác cho bạn.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn