Viên chức lãnh đạo bị xử lý kỷ luật đảng có được bổ nhiệm lại không?

Ngày hỏi:23/12/2019

Cho em hỏi, em bị xử lý kỷ luật Đảng nhưng sắp tới có được bổ nhiệm lại vậy cho em hỏi em có được bổ nhiệm lại không? Em làm viên chức lãnh đạo ạ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 10 Quy chế bổ nhiệm, bổ nhiệm lại, kéo dài thời gian giữ chức vụ, thôi giữ chức vụ, từ chức, miễn nhiệm, luân chuyển công chức, viên chức giữ chức vụ lãnh đạo, quản lý ban hành kèm theo Quyết định 3268/QĐ-BGDĐT năm 2018 quy định điều kiện bổ nhiệm lại như sau:

      - CCVC lãnh đạo, quản lý phải được đánh giá hoàn thành nhiệm vụ trở lên trong thời hạn giữ chức vụ và vẫn đủ tiêu chuẩn chức danh, đáp ứng được yêu cầu nhiệm vụ trong thời gian tới.

      - Đơn vị tiếp tục có nhu cầu.

      - Đủ sức khỏe để hoàn thành chức trách, nhiệm vụ được giao.

      Như vậy, khi bạn đáp ứng các điều kiện trên bạn sẽ được bổ nhiệm lại thì bạn sẽ được bổ nhiệm lại với chức danh đó nhé. Việc bị xử lý kỷ luật Đảng không ảnh hưởng đến việc bổ nhiệm lại.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn